



JKT LEO



JARIDA LA MTANDAONI LA JESHI LA KUJENGA TAIFA

TOLEO NA. 179

11 APRILI, 2022

BURUNDI KUANZISHA JKT - BRIG JEN SIBOMANA



Brigedia Jenerali Ignace Sibomana (wa tatu kushoto mbele) akiwa katika picha ya pamoja na Maafisa Makao Makuu ya Zamani ya JKT pamoja na Ujumbe alioongozana nao kutoka nchini Burundi.

Imetolewa na Kurugenzi ya Habari na Uhusiano,
Makao Makuu ya Jeshi la Kujenga Taifa, Sanduku la Posta 2963, Dodoma, Tanzania.
Simu: +255 26 2962078. Nukushi: +255 26 2962080
Barua pepe: info@jkt.go.tz Tovuti: www.jkt.go.tz

BURUNDI KUANZISHA JKT- BRIG JEN SIBOMANA

Mkuu wa Logistiki kutoka Jeshi la Ulinzi wa Taifa la Burundi Brigedia Jenerali Ignace Sibomana amesema Burundi ipo katika mchakato wa kuanzisha chombo cha Jeshi la Kujenga Taifa (JKT) hivyo wamekuja Tanzania kujifunza namna JKT linavyotekeleza majukumu yake toka kuanzishwa kwake.

Brigedia Sibomana ameyasema hayo Makao Makuu ya zamani ya Jeshi la Kujenga Taifa (JKT) Mlalakuwa Jijini Dar es Salaam Aprili 11, 2022 akiwa na ugeni alioambatana nao na kupata taarifa ya Utendaji kazi wa JKT na Shirika la Uzalishajimali la Jeshi la Kujenga Taifa (SUMAJKT).

Ameongeza kuwa, Jeshi la Ulinzi wa Taifa Burundi lina mpango wa kupeleka maombi Katika Serikali yao kupitia Bunge ili mchakato wa kuanzishwa chombo cha namna hii uridhiwe hivyo wamekuja kujifunza.

Ameongeza kuwa, Sio mara ya kwanza kwa nchi hiyo kuja nchini kujifunza kwani hata kuanzishwa kwa kitengo cha Usalama katika Jeshi hilo, Kilitokana na ziara ya kimafunzo waliyoifanya hapa nchini mwaka 2015.

Ameishukuru serikali ya Tanzania kwa ushirikiano uliopo baina ya nchi hiyo na kuongeza kuwa Uhusiano huo upo toka miaka 200 iliyopita sawa na karne mbili, Hivyo ameshauriwa uhusiano huo uendelezwe.

Burundi na Tanzania ni Ndugu kwa zaidi ya Karne mbili sasa, Undugu huu ulitokana na Waasisi wa Nchi hizi." Ameongeza

Amefafanua kuwa, Tanzania ndiyo nchi iliyoisaidia Burundi kupata Uhuru wake lakini pia imekuwa ikipokea wakimbizi wengi kutoka nchini Burundi kwa kuwa nchi hii ina Amani na wananchi wake wana upendo.

"Sisi kwetu Tanzania ni nyumbani, mmekuwa wakarimu sana kwetu, sisi kwa ujumla wetu tumefurahi sana kufika Tanzania kujifunza mambo mengi ambayo yatatusaidia pia sisi kuanzishwa kwa Jeshi la Kujenga Taifa nchini kwetu". Amesema Brigedia Jenerali Sibomana

Brigedia Jenerali Sibomana, Ameushukuru pia Uongozi wa JKT kwa mapokezi mazuri toka walipoingia hapa nchini, Pamoja na Taarifa zote zilizowasilishwa kwao.

Naye Kanali Shija Lupi kwa niaba ya Mkuu wa JKT Meja Jenerali Rajabu Mabele, Ameukaribisha tena ugeni huo JKT na kuongeza kuwa Uhusiano huo utaendelezwa sambamba na kuendelea kuenzi historia nzuri iliyowekwa na waasisi wa nchi hizi mbili.

"Ushirikiano baina ya nchi hizi mbili utaendelezwa katika nyanja za Ulinzi, Mafunzo Kubadilishana uzoefu na ujuzi katika masuala ya kijeshi". amesema Kanali Shija Lupi.

Baada ya kutoka Makao Makuu ya JKT ugeni huo pia ulitembelea Mgulani JKT Kiwanda cha Maji (SUMAJKT Bottling Plant) na Kiwanda cha Nguo (SUMAJKT Garment Factory) na kupata fursa ya kujifunza mambo mbalimbali Kikosini hapo juu ya utendaji kazi wa Viwanda hivyo.

Wakiwa Kikosini Mgulani JKT ugeni huo uliweza pia kupata Burudani mbalimbali kutoka katika vikundi vya Sara-kasi, Ngoma za Asili, Bendi ya Kimbunga na muziki wa Steel Band(Mapipa)

Ugeni huo ulivutiwa zaidi na kikundi cha Steel Band na kuahidi kwenda kujipanga ili wasanii wachache kutoka kikundi hicho waweze kwenda nchini Burundi kuwafundisha warundi ngoma hiyo.

Nae Kamanda Kikosi Mgulani JKT Luteni Kanali Ashraf Hassan amesema Kikosi hicho kitaendelea kutekeleza maa-gizo ya Makao Makuu ya JKT kwa kuwapokea vizuri wageni wanaotembelea JKT katika kikosi hicho.

"Sisi kama Wanamgulani tutaendelea kupokea ugeni na kuwa imara katika kuwapokea na kuwakarimu wageni wanaofika Jeshi la Kujenga Taifa ili waweze kujisikia wapo nyumbani kwao na waweze kujifunza nyimbo na utamaduni wetu." ameeongeza

Mbali na kutembelea Makao Makuu ya zamani ya JKT ugeni huo utatembelea pia Mgambo JKT na Ruvu JKT mkoani Pwani.



Brigedia Jenerali Ignace Sibomana akisaini kitabu cha wageni pindi alipowasili Makao Makuu ya JKT mkoani Dar es salaam.

MATUKIO KATIKA PICHA

Brigedia Jenerali Ignace Sibomana kushoto akisalimiana na Mwakilishi wa Mkuu wa JKT Katika Ugeni huo, Kanali Shija Lupi alipowasili Makao Makuu ya JKT mkoani Dar es salaam.



Brigedia Jenerali Ignace Sibomana akipokea Salamu ya heshima kutoka kwa Gwaride lililoandaliwa na Jeshi la Kujenga Taifa wakati alipowasili Makao Makuu ya zamani ya Jeshi la Kujenga Taifa Mlalakuwa mkoani Dar es Salaam.



Brigedia Jenerali Ignace Sibomana akikagua Gwaride la heshima lililoandaliwa na Kikosi Cha Mgulani JKT mkoani Dar es Salaam.



MATUKIO KATIKA PICHA

Mwakilishi wa Mkuu wa JKT, Kanali Shija Lupi kushoto akimkabidhi zawadi Mkuu wa Logistiki kutoka Jeshi la Ulinzi wa Taifa nchini Burundi Brigedia Jenerali Ignace Sibomana kulia pindi alipowasili Makao Makuu ya JKT mkoani Dar es Salaam.



Brigedia Jenerali Ignace Sibomana (kulia) akimkabidhi Kanali Shija Lupi zawadi ya Mkuu wa JKT ambayo ni mfano wa ngao pindi alipowasili Makao Makuu ya JKT.

Brigedia Jenerali Ignace Sibomana (kushoto) akimpa zawadi kutoka nchini Burundi Kamanda Kikosi cha Mgulani JKT Luteni Kanali Ashraf Hassan.



MATUKIO KATIKA PICHA

Brigedia Jenerali Ignace Sibomana akipata Maelezo juu ya utendaji kazi wa Kiwanda cha Maji kilichopo Mgulani JKT.



Brigedia Jenerali Ignace Sibomana akipata Maelezo juu ya utendaji kazi wa Kiwanda cha Nguo kilichopo Mgulani JKT mkoani Dar es salaam.

Brigedia Jenerali Ignace Sibomana akiwatunza hela kikundi cha ngoma katika Ukumbi wa Isamuhyo uliopo Mgulani JKT.



MATUKIO KATIKA PICHA

Brigedia Jenerali Ignace Sibomana (katikati) akiwa Katika picha ya pamoja na Mwakilishi wa Mkuu wa JKT Kanali Shija Lupi, Mwambata Jeshi wa Nchi ya Burundi nchini, Maafisa Wanadhimu wa JKT na ugeni alioongozana nao kutoka nchini Burundi.



ISAMUHYO HALL



Brigedia Jenerali Ignace Sibomana katikati mbele wa liokaa akiwa katika picha ya pamoja na baadhi ya watendaji wa Kiwanda cha maji Mgulani JKT.

Brigedia Jenerali Ignace Sibomana katikati mbele waliokaa akiwa katika picha ya pamoja na baadhi ya watendaji wa Kiwanda Cha Nguo Mgulani JKT.

